12a4-tqd-09
Cảm ơn bạn đã ghé thăm diễn đàn 12a4 !Mời đăng nhập để gửi bài/ Nếu chưa có tài khoản xin vui lòng đăng kí thông tin!
12a4-tqd-09
Cảm ơn bạn đã ghé thăm diễn đàn 12a4 !Mời đăng nhập để gửi bài/ Nếu chưa có tài khoản xin vui lòng đăng kí thông tin!
12a4-tqd-09
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

12a4-tqd-09

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Bài gửi sau cùng
Bài gửiNgười gửiThời gian
[�] thong bao moj tu thieugiaA4 Sun Jan 08 2012, 13:50
[�] MR.LỘC VÀ CON GÁI! Sun Jan 08 2012, 12:05
[�] vietpon mua sản phẩm chất lượng, giá tốt. Wed Oct 05 2011, 14:34
[�] Học tiếng Nhật - Top Globis Wed Oct 05 2011, 14:17
[�] Học tiếng Nhật - Top Globis Thu Sep 01 2011, 09:45
[�] Cái kết cho một tình yêu dễ dàng Tue Aug 23 2011, 21:17
[�] vài bức cho ai mê hoa Sat Aug 20 2011, 09:22
[�] tiểu thuyết tình yêu cực hay Mon Aug 15 2011, 14:04
[�] Vài tấm lúc về quê Mon Aug 15 2011, 12:45
[�] series truyện tranh tình yêu ( update hàng ngày) Mon Aug 15 2011, 12:30
[�] Vào cười một bữa đi bà con! Sat Aug 13 2011, 09:19
[�] Có gì hot? "Big zero" Tue Aug 02 2011, 19:05
[�] họp lớp nhậu 1 bữa đi! Tue Aug 02 2011, 19:02
[�] KỈ NIỆM CỦA A4(06-09) VỀ MÁI TRƯỜNG VÀ THẦY CÔ. Tue Aug 02 2011, 18:49
[�] hào và hằng Mon Aug 01 2011, 09:03

|

tại sao anh lại chọn cô ấy?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Mon May 31 2010, 16:16
tuyet_lanh
tuyet_lanh
Thành viên vip

Cấp bậc thành viên
Danh vọng:
119%/100%

Tài năng:32%/100%

Liên lạc

Thông tin thành viên
» Nữ
» Posts : 119
» Điểm bài viết : 5315
» Được cảm ơn : 17
» Birthday : 12/10/1991
» Ngày tham gia : 02/05/2010
» Age : 32
» Đến từ : ky bang ha
» Comments : xin đừng trách sao tôi vô tâm!
» Hiện giờ đang:

Bài gửiTiêu đề: tại sao anh lại chọn cô ấy?

phản hồi: ngày mai anh chính thức thuộc về cô ấy
Gửi người yêu dấu của em!

Hận anh ư, em không làm được!

Ghét anh ư, điều đó em cũng không thể nào làm nổi.

Em yếu đuối quá phải không anh? Em bị phụ tình, tan vỡ mối tình đầu trong đau đớn và tuyệt vọng. Em để anh ra đi, không một chút níu giữ, làm như chẳng tiếc nuối chút nào quay mặt một cách thản nhiên, mỉm cười như thể biết trước kết cục. Em không hiểu nổi lúc đó điều gì lúc đó đã giúp em mạnh mẽ đến vậy. Đi giữa con phố đông đúc là vậy mà em tưởng chỉ còn lại em với nỗi đau khôn cùng. Người mà em hằng yêu tha thiết, nguyện đánh đổi cả cuộc sống của mình đã nói chia tay em quá dễ dàng. ” Mình chia tay em nhé ”. Em không bật khóc mới là lạ anh nhỉ. Từng câu từng chữ như những nhát dao cứa đứt trái tim lành lặn của em mới biết rung lên những nhịp yêu thương. Người ta nói đau lần đầu thường để lại những vết thương đến suốt đời, làm thế nào để em có thể quên được anh đây?

Em nghỉ làm, không thể đến công ty với đôi mắt sưng tấy đỏ và mệt mỏi do khóc và không ngủ nhiều đêm. Di động em đã vứt chỗ nào chẳng nhớ, em không còn đủ can đảm để chờ những cuộc gọi của anh vì em biết điều đó sẽ không xảy ra. Anh lạnh lùng và tàn nhẫn, vô tình và quá đáng. Ước gì giờ này em được ở bên cạnh anh và gục đầu vào vai anh, một lát thôi, cho em mượn một lát nhé. Anh à, anh đòi rồi, em phải trả lại người ấy sao?

Hôm nay mưa, nhớ anh. Cuộc sống là phải chấp nhận, anh đã dạy cho em điều đó. Con người ta không thể trốn tránh trách nhiệm của mình với người khác. Sống thật với cảm xúc của mình là một điều khó khăn đến như vậy ư? Tại sao giữa em và cô ấy, anh lại chọn cô ấy?

Ngày không anh, em chẳng có ai ở bên cạnh quan tâm dù chỉ có mình em biết, một mình em cảm nhận được. Anh chưa từng nói với em lời yêu vì em biết ngoài em ra, anh còn có một người khác và cô ấy còn quan trọng hơn em rất nhiều. Em không quan tâm đến điều đó, chỉ cần có anh là đủ, một thói quen thì làm sao em có thể từ bỏ dễ dàng vậy được.

Mưa anh ạ. Hôm nay có gió nữa, lạnh và trống trải quá. Nếu anh biết em cần anh như thế nào, anh sẽ chạy đến bên em chứ? Có lẽ không có điều đó anh nhỉ bởi giờ em có là gì của anh nữa đâu, người xa lạ nhìn nhau còn chào hỏi. Em tin chắc rằng nhìn thấy em, anh sẽ quay mặt đi ngay lập tức. Em ích kỷ, đúng rồi, em chỉ muốn anh thuộc về riêng em, riêng một mình em thôi. Giá như em có thể quên được anh, nhưng em không hối hận vì đã quen anh trên đời này. Em tin anh là một nửa cuộc đời em, chỉ khác là anh đã không tìm ra em sớm hơn và giờ đây em tin là anh chọn nhầm người. Bàn tay anh lạnh đã có tay em cầm chặt, bờ vai anh em muốn mượn đến hết cả cuộc đời. Tại sao em không thể nói điều này với anh nhỉ, vì lòng kiêu hãnh cỏn con ư, không phải, em để anh ra đi thanh thản và nhẹ nhàng, không vương bận gì về em. Để giờ đây mỗi khi có cơn gió nào mơn man tóc em, em lại nhớ đến đôi tay gầy xương, cứng cỏi của anh. Em còn lại một mình, cùng nỗi nhớ anh...
Tai sao anh lai chon co ay?

Anh không nhắn tin với ai ngoại trừ em vì việc đó mất thời gian, nhưng anh chiều em chỉ vì em từng vu vơ bảo không thích những câu nói xã giao qua điện thoại. Cho nên nhiều khi em chỉ gửi ”anh” và anh cũng chỉ kịp đáp lại “ em”. Chỉ thế thôi mà đem lại cho em cảm giác có ai đó luôn chờ đợi để nghe em nói, nhìn em cười. Cảm ơn anh vì điều đó, đối với em thế là quá đủ. Em ích kỷ nhưng em không tham lam, giành lại một con ngươì suốt đời áy náy vì làm tổn thương một người con gái khác. Em muốn anh yêu em trọn vẹn bằng cả trái tim và khối óc chỉ thuộc về một mình em mà thôi.

Ngày không anh, em chỉ còn lại một mình.

Đã sáu tháng rồi anh nhỉ, bằng khoảng thời gian chúng mình quen nhau, như vậy là chúng ta cũng chưa thân nhau lắm, có sáu tháng thôi, dài sao được bằng sáu năm cơ chứ. Em ghen tỵ với con số 365 x 6 đó quá. Không thể hình dung đựoc em vẫn còn tồn tại trên cuộc đời này. Mệt mỏi quá, anh ơi, em dưòng như đã đuối sức lắm rồi. Công ty hai đứa cách xa nhau ba bước chân mà tại sao chẳng bao giờ em tình cờ gặp được anh? Em sợ chỉ cần nhìn dáng anh từ đằng sau thôi em sẽ chạy ngay đến và ôm anh, cho dù anh có thể đẩy em ra. Vậy mà suốt sáu tháng nay, anh gần như mất tích trong cuộc sống của em, không một dòng tin liên lạc. em đã không sử dụng điện thoại dù bà trưởng phòng có gắt lên vì không tiện bàn giao công việc. Không có anh, em đã sống mờ nhạt như vậy đấy, không ngày nào em không nhớ đến anh, nước mắt cứ mặc sức chảy dài trên má. Em không muốn lau nữa, kệ nó, rồi nó sẽ hết thôi. Liệu sau này em có thể yêu được một người nào nữa không khi anh ra đi đã mang đi của em mọi thứ?

Mà cũng thật là lạ, em nghĩ mình sẽ phải hận anh lắm khi anh tàn nhẫn chia tay em trước,. Nhưng em đã không thể làm điều đó, có lẽ lý trí của em đã tỉnh táo một chút khi nhận ra hận anh chỉ làm em thêm mệt mỏi và yêu anh nhiều hơn. Em không muốn điều đó xảy ra, vì có thể em sẽ suy sụp mất.

Em được tin người đó về nước, chắc anh phải vui lắm nhỉ! Đến hôm nay thì em bỗng thấy ghét anh rồi, ghét lắm. Bên anh có người khác, không phải em. Chỉ nghĩ đến điều đó thôi em đã không thể chịu đựng được. Em tưởng mình đã chấp nhận sự thật đó rồi chứ, hoá ra là không, em còn hi vọng hay là ảo tưởng đây.

Ngày mai anh chính thức rũ bỏ em. Em nghe tin đám cưới của hai người qua một người bạn. Ai cũng bảo là một đôi tuyệt đẹp và hoàn hảo, mẫu hình lý tưởng của bao người khác. Anh không gửi thiệp cho em, em chẳng có lý do và cơ hội nào được nhìn anh cùng chị ấy hạnh phúc bước vào lễ đường. Phải chăng anh không muốn coi bộ mặt suy sụp tận cùng của em thêm một lần nào nữa? Cảm ơn đã không làm em đau thêm một lần nữa.

Đêm tân hôn của anh, mưa gió to quá. Mưa làm em thêm lạnh và nhớ anh biết bao. Anh đã rời xa em và đi vào một thế giới khác, hạnh phúc anh nhé, em chỉ cho anh nợ em kiếp này thôi...

Gửi người yêu dấu!

Em yêu anh. Hẹn gặp lại, cơn gió của đời em. Mưa cứ rơi nhé, khóc giùm nốt đêm nay thôi!

Tài Sản của tuyet_lanh
Chữ ký của thành viên

Tue Jun 01 2010, 11:57
Mr.Jo
Mr.Jo
Thành viên vip

Cấp bậc thành viên
Danh vọng:
290%/100%

Liên lạc
http://bongda.com.vn

Thông tin thành viên
» Nam
» Posts : 290
» Điểm bài viết : 5540
» Được cảm ơn : 10
» Birthday : 10/10/1991
» Ngày tham gia : 14/04/2010
» Đến từ : 12a4
» Comments : đời đổi thay khi chúng ta thay đổi!
» Hiện giờ đang:

Bài gửiTiêu đề: Re: tại sao anh lại chọn cô ấy?

tai sao lai the ?
sao k thi nay ma lai la thi kia
Very Happy

Tài Sản của Mr.Jo
Chữ ký của thành viên

Tue Jun 01 2010, 20:50
sakura
sakura
Thành viên  tích cực

Cấp bậc thành viên
Danh vọng:
29%/100%

Liên lạc

Thông tin thành viên
» Nữ
» Posts : 29
» Điểm bài viết : 5177
» Được cảm ơn : 0
» Birthday : 18/10/1991
» Ngày tham gia : 18/04/2010
» Đến từ : Tú sơn city
» Comments : Sống là động nhưng lòng người bất động.
» Hiện giờ đang:

Bài gửiTiêu đề: khong biet noi gi het

Razz Rolling Eyes

Tài Sản của sakura
Chữ ký của thành viên

Tue Jun 08 2010, 18:22
ngocthach3012@gmail.com
ngocthach3012@gmail.com
Thành viên mới

Cấp bậc thành viên
Danh vọng:
7%/100%

Liên lạc

Thông tin thành viên
» Nữ
» Posts : 7
» Điểm bài viết : 5082
» Được cảm ơn : 0
» Birthday : 30/12/1991
» Ngày tham gia : 08/06/2010
» Đến từ : 12a4
» Hiện giờ đang:

sakura la ban nao vay? dung la ko biet that!!! Rolling Eyes heheheeeee....e

Tài Sản của ngocthach3012@gmail.com
Chữ ký của thành viên

Fri Jun 18 2010, 19:30
bachnguyen.bn1991
bachnguyen.bn1991
Thành viên vip

Cấp bậc thành viên
Danh vọng:
100%/100%

Liên lạc
http://me.zing.vn/apps/Mp3?params=bachnguyen_bn1991

Thông tin thành viên
» Nam
» Posts : 100
» Điểm bài viết : 5277
» Được cảm ơn : 6
» Birthday : 26/08/1991
» Ngày tham gia : 18/04/2010
» Đến từ : thế giới không ngày mai
» Comments : Y2k
» Hiện giờ đang:

minh nho ko lam thi la le thi phai

Tài Sản của bachnguyen.bn1991
Chữ ký của thành viên

Sponsored content

Cấp bậc thành viên
Danh vọng:
%/100%

Tài năng:%/100%

Liên lạc

Thông tin thành viên » Hiện giờ đang:

Tài Sản của Sponsored content
Chữ ký của thành viên

tại sao anh lại chọn cô ấy? Collap11Trả lời nhanh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Free forum | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất